Converter quang là gì

50 %
50 %
Information about Converter quang là gì
Entertainment

Published on December 5, 2019

Author: thientan711

Source: authorstream.com

Converter quang là gì?: Converter quang là gì ? Converter quang là  thiết bị chuyển đổi tín hiệu quang (truyền tải qua hệ thống cáp quang) sang tín hiệu điện (truyền tải qua cáp mạng CAT5/CAT6…) và ngược lại. Đó là lí do vì sao converter quang còn được gọi tên là bộ chuyển đổi quang điện, bộ chuyển đổi quang lan, media converter ...  Converter quang được phân loại theo tốc độ truyền tải dữ liệu như 10/100Mbps hoặc 10/100/1000Mbps ( hay còn gọi là tốc độ giga). Cùng với đó người sử dụng cũng thường phân biệt converter theo số lượng sợi quang sử dụng cũng như chủng loại cáp quang (single mode/multi mode): converter quang 1 sợi, converter quang 2 sợi Bộ chuyển đổi quang điện 1 sợi là gì?: Bộ chuyển đổi quang điện 1 sợi là gì? Để trả lời câu hỏi bộ chuyển đổi quang điện 1 sợi là gì ta có thể xem xét bộ chuyển đổi quang điện 1 sợi 100 HTB-3100A/B. Bộ thiết bị này sử dụng 1 sợi cáp quang single mode để truyền tín hiệu với khoảng cách lên tới 25km.Trong 1 cặp thiết bị được sử dụng để kết nối với nhau ta có 2 mã là HTB-3100A và HTB-3100B. Thiết bị chuẩn A sử dụng bước sóng quang 1310nm để truyền tín hiệu và bước sóng 1550nm để nhận tín hiệu quang. Thiết bị chuẩn B sử dụng bước sóng quang 1550nm để truyền tín hiệu và bước sóng 1310 để nhận tín hiệu. Ta không thể sử dụng 2 thiết bị cùng chuẩn quang như HTB-3100A hoặc HTB-3100B để kết hợp với nhau được. Slide3: Với bộ thiết bị 1 sợi 100Mbps như GNC-1111S-20A/B thì sẽ ghi rõ chuẩn A/B ở cổng quang như hình ảnh dưới đây. Còn với các bộ chuyển đổi không ghi chuẩn quang thì ta có thể xem tem, đọc theo bước sóng truyền tín hiệu để phân biệt cho rõ. Bộ chuyển đổi quang điện 2 sợi là gì?: Bộ chuyển đổi quang điện 2 sợi là gì? Khác với converter quang 1 sợi, với thiết bị sử dụng 2 sợi quang sẽ không được phân biệt theo chuẩn A/B. Mỗi thiết bị 2 sợi sử dụng đồng thời 2 cổng quang. Xem xét bộ chuyển đổi quang điện 2 sợi quang GNC-1211S-20 chạy trên cáp single mode đó 1 cổng sẽ sử dụng bước sóng 1310nm, 1 cổng quang sử dụng bước sóng 1550nm để  truyền tín hiệu. Đó là lí do vì sao thiết bị quang sử dụng 1 cổng quang khi thi công cần lắp đặt theo bộ 1 thiết bị chuẩn A và 1 thiết bị chuẩn B kết hợp với nhau, còn với bộ chuyển đổi quang điện 2 sợi thì chỉ cần 2 thiết bị cùng mã là sẽ nhận được nhau. Mua converte quang ở đâu uy tín, chất lượng?: Mua converte quang ở đâu uy tín, chất lượng? Thiên Tân telecom là đơn vị nhập khẩu và phân phối chính hãng các dòng converter quang Gnetcom, Netlink, Holink ...  Converter quang Thiên Tân hỗ trợ CO, CQ cho các công trình, dự án. Địa chỉ: Tầng 1, Tòa Nhà N02, Ngõ 259  Phố Yên Hòa, Q.Cầu Giấy, TP.Hà Nội Email: vienthongthientan@gmail.com Website: http://vienthongthientan.com/ Bản đồ: https://goo.gl/maps/99WPbnQp9PkqPDez5 Liên hệ với chúng tôi qua số điện thoại (0243) 2363.999 - 0912 655 711 - 0888 303 636 để được tư vấn hỗ trợ

Add a comment

Related presentations